สูตรบำรุงผิว

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

สูตร Hyaluronic Acid + น้ำ (Hada labo - ฮาดะลาโบะ)

สูตร anti-aging cream, eye-cream, whitening serum, body lotion, makeup remover, อื่นๆ มาแบ่งปันกันนะคะ

Re: สูตร Hyaluronic Acid + น้ำ (Hada labo - ฮาดะลาโบะ)

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 28, 2016 4:20 pm

สวัสดีคะ

Phenoxyethanol SA มีความอ่อนโยนสูงกว่า Phenoxyethanol คะ หากท่านสมาชิกใช้ Phenoxyethanol และไม่พบปัญหา ไม่ควรจะมีปัญหากับ Phenoxyethanol SA คะ

ทีมงานเรียนสอบถามลักษณะเครื่องชั่ง ที่ท่านสมาชิกใช้ชั่งน้ำหนักส่วนผสม ว่ามีลักษณะอย่างไรคะ เนื่องจากมีข้อสงสัยถึงความแม่นยำในการชั่ง การชั่งสารกันเสียอาจจะเกิดการผิดเพี้ยนและใส่ในปริมาณมากเกินควรคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
ถ้าถูกใจ Click LIKE ให้ทีมงานเป็นน้ำใจด้วยนะคะ :D
staff

จำนวนสูตร: 13

Re: Hyaluronic Acid + น้ำ

โพสต์โดย bee_very_lovely » อาทิตย์ ธ.ค. 18, 2016 12:04 am

staff เขียน:สวัสดีค่ะ

-ไม่ต้องใช้ความร้อนคะ ใช้ความเย็นแทนคะ สำหรับ HA
-รวมแล้วไม่ควรใส่เกิน 1% สำหรับแต่ละชนิดคะ เพราะฉะนั้น standard+nano ก็รวมกันไม่ควรเกิน 2% หากมากกว่านี้ จะกลายเป็น ดูดน้ำออกจากผิวแทน เพราะ HA ถ้ากลืนน้ำเข้าไปในโมเลกุลตัวเองไม่พอ ก็จะมาดูดเพิ่ม พอเรามาทาผิว เค้าก็จะดูดน้ำจากผิวเราเพิ่ม จริงๆแล้ว รวมกัน 1.0% ก็ได้ผลดีมากแล้วคะ (คืออย่างละ 0.5%) ถ้าไม่ใช่เจล pure HA ปกติแล้วเค้าใส่กันแค่ 0.05-0.1% ก็พอคะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าอยากให้เนื้อเจลข้นกว่านี้เราจะเติมกลีเซอรีนได้มั้ยคะ หรือต้องใช้สารชนิดอื่น
bee_very_lovely

จำนวนสูตร: 0

Re: สูตร Hyaluronic Acid + น้ำ (Hada labo - ฮาดะลาโบะ)

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 20, 2016 9:10 pm

สวัสดีคะ

กรุณาพิจารณาเลือกใช้ สารสร้างเนื้อเจล เช่น Pro Polymer, Xanthan Gum คะ

ขอบคุณคะ
ถ้าถูกใจ Click LIKE ให้ทีมงานเป็นน้ำใจด้วยนะคะ :D
staff

จำนวนสูตร: 13

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผิว