วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยวิเคราะห์ ส่วนผสมในสูตนี้หน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยวิเคราะห์ ส่วนผสมในสูตนี้หน่อยครับ

โพสต์โดย non.ant » จันทร์ มี.ค. 04, 2019 12:25 pm

ไม่แน่ใจว่าสามารถ ผสมใสสูตเดียวกันได้ทั้งหมดไหมครับ
Galactomyces Ferment Filtrate 70.5%
AppleCell 3%
DMAE 6%
Ethyl Ascorbic acid 5%
Rosa Hybrid Cell Extract 2%
RETINAT™ (Starfish Extract) 2%
Plankton GP4G™ 2%
Pure-Adenosine™ 1%
Ectoine (Ectoin) 1%
Alpha Arbutin 2 %
Hyaluronic Acid (Small Molecule) 0.5 %
Laurocapram 1%
1,2-Hexanediol 1%
Dimethyl Isosorbide (DMI) 3%
รวมเป็น 100 % พอดี

แต่ตัวที่เป็นกังวลคือ Pure-Adenosine™ ที่มีข้อจำกัดเรื่อง PH
ไม่ทราบว่าสูตรนี้ เข้ากันได้ไหมครับ
และ Pure-Adenosine™ ทน PH ในสูตนี้ได้ไไหมครับ
ควลปรัปปรุง ตรงใหนของสูตรบ่างใหมครับ
ขอบคุณมากครับ :) :) :) :)
non.ant

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์ ส่วนผสมในสูตนี้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 09, 2019 8:17 am

สวัสดีคะ

DMAE มีโอกาสระคายเคืองได้ และเหนอะหนะผิว เมื่อใช้ในอัตราสูง แนะนำให้ใช้ที่ 3% เพียงพอแล้วคะ

Pure-Adenosine ไม่สามารถละลายในน้ำ จะต้องกระจายตัวในเนื้อเจลหรือครีม เนื่องจากเนื้อสูตรของท่านสมาชิกเป็นของเหลว แนะนำให้ตัดออกคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์