วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามสูตรเซรั่มค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามสูตรเซรั่มค่ะ

โพสต์โดย kookkaiiip » จันทร์ เม.ย. 15, 2019 4:52 pm

เซรั่มแก้ปัญหา ฝ้า กระ จุดด่างดำ รอยสิว ผิวหมองคล้ำ

Activated Resorcinol 1%
Ume Extract 2%
Tranezamic Acid 3%
Gluco Bright 4%
Niacinamide 5%
Azelaic Acid 10%
Double Hyaluronic 10%
Dimethyl Isosorbide (DMI) 3%
Xanthan Gum 0.2%
Mild Preserved Eco 1%
น้ำ ส่วนที่เหลือ

คำถาม
Activated Resorcinol สามารถผสมในสูตรได้มั้ยค่ะ หรือต้องใช้สารใดทำละลาย
kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์