สูตรบำรุงผิว

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

มาแชร์การใช้ natural oil แบบผสมหลายๆตัว

สูตร anti-aging cream, eye-cream, whitening serum, body lotion, makeup remover, อื่นๆ มาแบ่งปันกันนะคะ

มาแชร์การใช้ natural oil แบบผสมหลายๆตัว

โพสต์โดย fariin_fin » ศุกร์ ก.พ. 14, 2014 1:58 pm

เราลองเอา natural oil 3 ตัวผสมกันแล้วทาผิวหลังอาบน้ำ(ตอนผิวเปียก) ทำมาไม่ถึงอาทิตย์อ่ะ
เห้ยยย มันเริศลืม! รูขุมขนกระชับขึ้นอย่างเหนได้ชัดเจนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

และไม่พอ เรายังเอา oil 3 ตัวนี้อ่ะ ผสมอีกอย่างละนิดละหน่อยลงในโลชั่นทาผิว (วาสลีน) แล้วทาตัวอีกครั้งตอนผิวแห้ง เห้ยยยยยยยยยยยย มันโคดจะเนียนเลยอ่ะ

ปล.แต่เราไม่ผสมทีละเยอะนะ ทำแค่พอให้ใช้ได้ 2-3วันอ่ะ
ไม่รู้สินะเราอุปทานไปเองรึป่าว แต่รุ้สึก(ส่วนตัว)ว่ายิ่งสดใหม่ยิ่งดีกว่าผสมเยอะๆเกบไว้ใช้นานๆ

--->เราสั่งซื้อขวดเปล่าจากเวปด้วยไง เอาไว้ไปใส่ที่ผสมแล้วโดยเฉพาะ ...

oil 3 ตัวที่เราผสมกันก็มี

- avocado oil
- sweet almond oil
- grape seed oil

----->> อันนี้ฝากทางเวปนะค่ะ สั่งซื้อสินค้าครั้งแรกเลย และได้รับของไวมาก!! บรรจุมามิดชิด สะอาดสะอ้าน บรรจงเรียบร้อย กล่องพัสดุก็ใหม่ แข็งแรง มีการส่ง mail รายงานความเคลื่อนไหวต่อเนื่องจนได้รับของ ใส่ใจลูกค้าแบบสุดตีนจิงๆ ก็ไม่รู้สินะ รักอ่ะ จุ๊............บส์ ^______^
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nid.544595aorsai5
คลิ๊กที่นี่เพื่อแลกคะแนน จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
fariin_fin

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: มาแชร์การใช้ natural oil แบบผสมหลายๆตัว

โพสต์โดย cosmeceutical7 » อาทิตย์ ก.พ. 16, 2014 12:57 pm

ที่บอกว่า ผสมทีละนิด จริงๆแล้วสูตรที่บอกมา คือ vaseline + น้ำมันธรรมชาติต่างๆ ผสมแล้วเก็บไว้ได้นานค่ะ ไม่ต้องกังวลว่าจะไม่สด ถ้าสะดวกเก็บตู้เย็น ก็จะยิ่งช่วยให้น้ำมันธรรมชาติสดยาวนานขึ้นอีกคะ

แนะนำให้อีกนิดนึง เติมพวก essential oil ลงในสูตร ซัก 0.5-1% จะให้ความหอมแบบนุ่มนวล ได้ด้วยค่ะ

C7 8-)
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nonlasukmonchai.nnid.544595pam_lp32
คลิ๊กที่นี่เพื่อแลกคะแนน จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
cosmeceutical7

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 22 ครั้ง
จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผิว

X