สูตรบำรุงผิว

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

น้ำที่ใช้ผสมเครื่องสำอาง

สูตร anti-aging cream, eye-cream, whitening serum, body lotion, makeup remover, อื่นๆ มาแบ่งปันกันนะคะ

Re: น้ำที่ใช้ผสมเครื่องสำอาง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ย. 22, 2016 8:00 pm

สวัสดีคะ

phornphun2559 เขียน:น้ำของเทสโก้รุ่นใหม่ ใช้ผสมเครื่องสำอางได้รึเปล่าคะ

ได้ค่า TDS ประมาณ 30 ซึ่งเกินกว่าที่ควรไปเล็กน้อย แม้ไม่แนะนำ แต่หากมีความจำเป็น ไม่มีทางเลือกอื่น ก็ใช้ได้คะ

พื้นที่ที่ผมอาศัยอยู่หาซื้อน้ำกลั่นไม่มีเลยครับ สามารถใช้น้ำกลั่นเติมแบตเตอรี่รถยนต์ได้ไหม หรือใช้น้ำดีมีนที่ใช้ในโรงไฟฟ้าได้หรือป่าวครับ (พอดีทำงานอยู่โรงไฟฟ้า)

ทีมงานไม่ทราบว่ากระบวนการของน้ำที่ใช้ในโรงไฟฟ้าเป็นอย่างไรคะ จึงไม่สามารถตอบได้ว่า ใช้ได้หรือไม่
สำหรับน้ำกลั่นรถยนต์ บ่อยครั้งที่พบว่า ไม่มีความสะอาดเพียงพอ

ทีมงานเรียนแนะนำวิธีแก้ปัญหา (1) ซื้อ TDS Meter เพื่อวัด น้ำกลั่นรถยนต์ หรือน้ำที่โรงไฟฟ้า หากได้ค่าต่ำกว่า 20 ก็สามารถใช้ได้คะ (2) ซื้อน้ำกลั่นจากร้านขายยา ซึ่งในอาจจะแพงกว่าบ้าง แต่มั่นใจได้มากกว่าคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
ถ้าถูกใจ Click LIKE ให้ทีมงานเป็นน้ำใจด้วยนะคะ :D
staff

จำนวนสูตร: 13

โพสต์โดย mbpz1145947 » จันทร์ ก.พ. 20, 2017 1:01 am

สวัสดีค่ะ (Deionized Water) มีค่าPHประมาณเท่าไรค่ะ
mbpz1145947

จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 20, 2017 8:54 am

สวัสดีคะ

ใกล้เคียง 7 มากที่สุดคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
ถ้าถูกใจ Click LIKE ให้ทีมงานเป็นน้ำใจด้วยนะคะ :D
staff

จำนวนสูตร: 13

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผิว