วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

วิเคราะสูตรกันแดด กันน้ำ ผสมรองพื้น

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

วิเคราะสูตรกันแดด กันน้ำ ผสมรองพื้น

โพสต์โดย areeya_dd » อาทิตย์ มี.ค. 26, 2017 1:15 am

กันแดดผสมรองพื้น คุมมัน ไม่วอก ใช้ได้กับทุกสภาพผิว ไม่อุดตัน กันน้ำ

1. Water-in-Oil EZ 3%
2. SPF Protect Ultra II 5%
3. Polyethylene Wax 2% ทำหน้าที่ช่วยให้สูตรกันน้ำได้มากยิ่งขึ้น, เพิ่มค่า SPF
4. LipidSoft™ Disperse 5%
5. Silk Mica Powder 20%
6. Beige Iron Oxides EasyMix 1%
7. Titanium Dioxide 200nm EasyDisperse™ 3%
8. Mild Preserved Eco 1%
9. น้ำ ส่วนที่เหลือ

1.อยากได้สรรพคุณตามด้านบนไม่ทราบว่าสูตรนี้ต้องปรับอะไรบ้างค่ะ
2.อยากได้วิธีผสมด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ได้สูตรเอสเซ้นต์แล้ว รอกันแดดจะได้สั่งพร้อมกันค่ะ

areeya_dd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: วิเคราะสูตรกันแดด กันน้ำ ผสมรองพื้น

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 3:26 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถามท่านสมาชิก มีอุปกรณ์หรือเครื่องมือใด ในการช่วยปั่นบ้างคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
ขอบคุณคะ
staff

จำนวนสูตร:

Re: วิเคราะสูตรกันแดด กันน้ำ ผสมรองพื้น

โพสต์โดย areeya_dd » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 5:11 pm

ไม่มีเลยค่ะ ... สูตรไหนที่ไม่ต้องใช้เครื่องปั่นบ้างค่ะ ^^
areeya_dd

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 28, 2017 9:54 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะสูตรที่ต้องใช้เครื่องปั่น คือสูตรที่อยู่ในรูปแบบ Water-in-Oil หรือ น้ำมัน ห่อหุ้ม น้ำ คะ ซึ่งสูตร เมคอัพ ต่างๆ ที่ต้องสามารถเคลือบผิวไว้ได้ จะต้องอยู่ในรูปแบบนี้คะ

ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิก ผสมสูตรกันแดดธรรมดา โดยไม่ต้องมีรองพื้นคะ หากมีรองพื้น จะต้องทำเป็นสูตร Water-in-Oil ซึ่งทำให้ต้องมีเครื่องปั่นคะ

ตัวอย่างสูตรกันแดดด้วย SPF Protect Ultra™ II 15%
1. SPF Protect Ultra II 15%
2. Milk Lotion Maker 3%
3. Satin Cream Maker 0.7%
4. Water 80.3%
5. Mild Preserved Eco 1%

รายละเอียดเพิ่มเติม เกี่ยวกับสูตรนี้ รวมถึง วิธีการผสม สามารถตรวจสอบได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ของ SPF Protect Ultra II คะ

ขอบคุณคะ
ขอบคุณคะ
staff

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย areeya_dd » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 5:49 pm

ขอบคุณค่ะ^__^
areeya_dd

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย dreamz.villas » พุธ มี.ค. 21, 2018 9:32 am

สวัสดีค่ะ

สอบถามค่ะถ้าสินค้าตัวนี้ SPF Protect Ultra™ II ไม่มีสามารถใช้สารตัวไหนได้ค่ะ เเล้วสูตรที่เเนะนำข้างบนนี้ คือสามารถกันน้ำได้ใช่มั้ยค่ะ
dreamz.villas

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 22, 2018 9:32 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขออภัยในความไม่สะดวกคะ

SPF Protect Ultra II สินค้าจะเข้ามาถึงไทย ภายในสัปดาห์หน้านี้คะ

สูตรตามที่ได้เรียนแนะนำ ไม่สามารถกันน้ำได้คะ หากท่านสมาชิกต้องการให้กันน้ำได้ สามารถทำได้ 2 ทางคือ

1. ทำเป็นสูตร Water-in-Oil (ซึ่งต้องใช้เครื่องปั่นคะ)

2. ใช้ส่วนผสมกลุ่มสร้างฟิล์มกันน้ำ
ขอบคุณคะ
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

X