ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

ขอสูตรครีมที่ให้เนื้อด้าน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรครีมที่ให้เนื้อด้าน

โพสต์โดย ammez.info » จันทร์ พ.ค. 29, 2017 12:20 pm

กราบเรียนทีมงานMyskin
รบกวนขอตัวอย่างสูตรครีม(O/W)สูตรอะไรก็ได้ที่ให้เนื้อด้านแต่นุ่มเหมือนตามรูปที่แนบมาครับ
ในสูตรของเราจะมีนำ้มันอยู่ไม่เกิน20% รวมCoco Wash(Peg-7)เราใช้เป็นEmulsifierในตัว ลองพยายามลดOilทุกอย่างให้น้อยที่สุดแล้ว
แต่ผลที่ได้เนื้อกลับแข็งขึ้นและก็ยังมันเงาอยู่ไม่ด้านสนิทเหมือนในรูปตัวอย่าง เราไม่อยากใช้ผงSilicaเนื่องจากกลิ่นแรง
และอนุภาคละเอียดเกินกลัวสูดเข้าไปจะไปสะสมในร่างกาย.
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ
ไฟล์แนป
20170528_233622.jpg (2.08 MiB) เปิดดู 204 ครั้ง
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับการขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: ขอสูตรครีมที่ให้เนื้อด้าน

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 30, 2017 5:21 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะเนื้อครีมที่ท่านสมาชิกสอบถาม เป็นครีมที่ใช้บำรุงผิวกาย/ผิวหน้า หรือเป็นครีมใช้งานเพื่อประโยชน์ใดคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย ammez.info » อังคาร พ.ค. 30, 2017 11:31 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

ลักษณะเนื้อครีมที่ท่านสมาชิกสอบถาม เป็นครีมที่ใช้บำรุงผิวกาย/ผิวหน้า หรือเป็นครีมใช้งานเพื่อประโยชน์ใดคะ

เป็นผลิตภัณฑ์จัดแต่งทรงผมน่ะครับ ส่วนประกอบอ้างอิงตามด้านล่าง ผมพยายามแทนสูตรโดยใช้ส่วนผสมที่หาซื้อได้จากMyskinแต่ทำยังไงก็ออกมาเงา เลยอยากจะขอตัวอย่างสูตรจากผลิตภัณชนิดไดก็ได้ที่ทำแล้วได้เนื้อออกมาแนวๆนี้
แล้วผมจะลองเอามาประยุกต์ดัดแปลงดูครับ.
Aqua,
Petrolatum,
Microcrystalline Wax,
PVP,
Oleth 5,
Ceteareth 25,
Kaolin,
glycerine,
Polyquaternium-11,
Glyceryl Oleate Citrate,
Caprylic/capric triglyceride,
PEG-7 Glyceryl Cocoate,
Castor Oil,
Propylene Glycol (and) Diazolidinyl Urea (and) Iodopropynyl Butylcarbamate,
Benzyl Benzoate,
Eugenol,
limonene,
Linalool.
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับการขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 01, 2017 6:40 pm

สวัสดีคะ

จากสูตรนี้ Kaolin จะช่วยทำให้เนื้อกลายเป็นสีด้านคะ ไม่ทราบปัจจุบันท่านสมาชิกใช้ Kaolin ระดับกี่ % ของสูตรคะ หากพบว่ายังเงาอยู่ อาจจะเป็นเพราะใส่ Kaolin ไม่เพียงพอคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X