ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

รบกวนคำนวณปริมาณการใส่ให้หน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนคำนวณปริมาณการใส่ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย patdog39 » อาทิตย์ ก.ค. 16, 2017 9:18 pm

สวัสดีครับ ถ้าผมต้องการ ให้คำนวณ หรือผลิตตัวเบต้าขึ้นมาแล้วทดสอบพวก SPF รับทำไหมครับติดต่อทางไหน

ผมต้องการครีมกันแดด ส่วนผสมประมาณ
ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ

Sym-White
Vitamin C E
DHHB
BEMT
Zinc Oxide
isohexadecane
Dimethicone
Soft Cream Maker
White Iron Oxides
สารกันเสีย
กลิ่น

อีกสูตรนึงจะเป็นบำรุงกลางคืน
อยากได้เน้นชุ่มชื้นบำรุงฟื้นฟูหลังจากโดนแดด

CM Glucan
Retinal
Vitamin E
Vitamin B3
Glucosamine
สารกันเสีย

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีการรับผลิต หรือ ทดสอบช่วยตอบกลับด้วยนะครับ
patdog39

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: รบกวนคำนวณปริมาณการใส่ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 18, 2017 1:29 am

สวัสดีคะ

บริษัทไม่ได้รับพัฒนาสูตร หรือรับผลิต หรือรับผสมตัวอย่างคะ แต่เจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ที่ care@myskinrecipes.com จะสามารถแนะนำสถานที่ผลิตให้ท่านสมาชิกได้คะ ขอความกรุณาแจ้งรายละเอียดกับทางลูกค้าสัมพันธ์ทาง email ดังกล่าว เพื่อขอคำแนะนำสถานที่ผลิต ที่เหมาะสม คะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

Re: รบกวนคำนวณปริมาณการใส่ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย patdog39 » พุธ ก.ค. 19, 2017 12:24 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

บริษัทไม่ได้รับพัฒนาสูตร หรือรับผลิต หรือรับผสมตัวอย่างคะ แต่เจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ที่ care@myskinrecipes.com จะสามารถแนะนำสถานที่ผลิตให้ท่านสมาชิกได้คะ ขอความกรุณาแจ้งรายละเอียดกับทางลูกค้าสัมพันธ์ทาง email ดังกล่าว เพื่อขอคำแนะนำสถานที่ผลิต ที่เหมาะสม คะ

ผมส่งไปเขาบอกให้ มาถามอัตราส่วนสูตรผสมที่นี่ก่อน
รบกวนวิเคราะห์สารที่ผมต้องการให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
patdog39

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 20, 2017 11:36 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเข้าใจ จากสูตรของท่านสมาชิก ท่านสมาชิกต้องการผสมครีมกันแดด

ทีมงานเรียนแนะนำ 2 ทางเลือกดังนี้คะ

1. ใช้ SPF Protect Ultra II เป็นสารกันแดด โดยสามารถดูตัวอย่างสูตรได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ SPF Protect Ultra II

2. ใช้ Titanium Dioxide 15nm Liquid เป็นสารกันแดด โดยสามารถดูตัวอย่างสูตรได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Titanium Dioxide 15nm Liquid

สำหรับการเติมส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆลงในสูตรกันแดด แม้ท่านสมาชิกสามารถทำได้โดยปรับแต่งจากสูตรตามคำแนะนำในข้อ 1,2 นี้ แต่กรุณาคำนึงถึงความเหมาะสม เช่นความหนัก/เหนอะหนะของสูตร ซึ่งโดยปกติ ผลิตภัณฑ์กันแดด จะต้องเน้นความบางเบา ของเนื้อสูตร การเติมส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆอาจทำให้สูตรหนักยิ่งขึ้นและทำให้ไม่เหมาะสมกับการใช้งานระหว่างวันคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X