สูตรแต่งหน้า

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

ขอสูตรครีมกันแดดค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

ขอสูตรครีมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย supangpanitct » อังคาร ก.ย. 12, 2017 3:40 pm

ขอสูตรครีมกันแดดผสมครีมรองพื้นที่ใช้เบสซิลิโคน เนื้อแมทติดทน ที่ใช้แล้วเวลาเหงื่อออกไม่เป็นคราบ และไม่แสบตา ทาเกลี่ยง่าย โดยมีส่วนผสมของสารสกัดทนาคากับนมผึ้ง หรืออื่นๆ โดยขอให้ส่วนประกอบมีขายใน myskin ทั้งหมดค่ะ spf 50 ขึ้นไปค่ะ ทางร้านพอจะคำนวณสูตรให้ได้มั้ยค่ะ
supangpanitct

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: ขอสูตรครีมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 19, 2017 2:03 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเป็นสูตรพื้นฐาน ซึ่งท่านสมาชิกจะต้องทดลองปรับแต่งสัดส่วนต่างๆ รวมถึงการเพิ่มเติมส่วนผสมใดๆ นะคะ

Silicone Gel Ultra Clear ส่วนที่เหลือ
Titanium Dioxide 15nm Liquid 25%
Tribehenin (Soft Wax) 5%
Silk Mica Powder ชนิดด้าน (Matte) 20% [เพิ่มหรือลด เพื่อเพิ่มหรือลดการปกปิด]
Silicone Film (Medium-Wear, Soft) 10% [เพิ่มหรือลด เพื่อเพิ่มหรือลดการติดทน]
Silicone Blender 3%

สูตรจะได้ SPF 50 เป็นอย่างต่ำ จาก Titanium Dioxide 15nm Liquid และ Silk Mica Powder คะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า

X