สูตรบำรุงผม

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย xboyspattaya » อาทิตย์ ก.ย. 30, 2018 8:35 am

ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา ที่ใช้ Sandal Pentanol (Sandalore) ที่ความเข้มข้น5%
คือ ถ้าต้องการเป็นสเปรย์ ควรใช้ เบสครีมอะไรตัวใด เท่าไรในการเป็นตัวประสานสูตรให้สามารถสเปรย์ พ่นออกได้ปกติ เนื้อจากส่วนผสมดังกล่าว ละลายในน้ำมัน
ขอบคุนคับ
Léans Amitta
xboyspattaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: ต้องการสูตรสเปรย์ปลูกผม สำหรับหนังศรีษะธรรมดา

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 05, 2018 8:28 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเองไม่แน่ใจว้า ลักษณะเบสใด จะเหมาะสมที่สุด สำหรับการใช้เป็นเบส สเปรย์ ช่วยการงอกของเส้นผม แต่ทีมงานเรียนแนะนำ เป็นแนวทาง ตามผลิตภัณฑ์ในกลุ่มนี้ ซึ่งที่นิยมที่สุด จะเป็น Minoxidil Spray ซึ่งเป็นยาปลูกผม โดยบริษัทผู้ผลิตยาส่วนใหญ่ จะเลือกใช้ Propylene Glycol และ Ethyl Alcohol เป็นเบส คะ (ทั้งนี้ ส่วนนึง เนื่องจาก ยาปลูกผม Minoxidil สามารถละลายได้ดีใน Propylene Glycol + Ethyl Alcohol) โดย Sandal Pentanol (Sandalore) เอง ก็สามารถละลายได้ในทั้ง Propylene Glycol และ Ethyl Alcohol เช่นกันคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม

X