วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

รับผลิตเครื่องสำอางค์ชนิดผลไหมคะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รับผลิตเครื่องสำอางค์ชนิดผลไหมคะ

โพสต์โดย lakmala_k » ศุกร์ ม.ค. 11, 2019 2:16 pm

ขออนุญาตสอบถามค่ะ
กำลังจะผลิตผงระงับกลิ่นกาย โดยอยากให้ส่วนผสมทั้งหมดเป็นธรรมชาติ 100% ค่ะ โดยมีคำถาม ดังนี้
1. ทางบริษัทรับผลิตชนิดผงด้วยไหมคะ
2. ตอนนี้พบบปัญหาสารส้มและเมนทอลชื้น บดได้ไม่ละเอียดเท่าแป้งทาตัวจริงๆ ขอคำแนะนำเรื่องวิธีการสะตุสารส้มและเมนทอลหรือวิธัีการที่ทำให้บดได้ละเอียดเท่าแป้งจริงๆค่ะ
3. เท่าที่ทราบสารส้มมีหลายชนิด เช่น Ammonium alum หรือ Potassium alum เป็นต้น สำหรับการระงับกลิ่นกายสารส้มชนิดไหนดีที่สุดคะ
4. อยากได้ส่วนผสมชนิดผงที่ช่วยในเรื่องของการบำรุงรักแร้ขาวที่เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ มีส่วนผสมใดที่เหมาะสมบ้างคะ
5. หากเพิ่ม Star Anise Extract (Illicium verum) จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการระงับกลิ่นกายมากขึ้นไหมคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ
lakmala_k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

X