อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ

การทาน Acai Berry Powder

พูดคุย เกี่ยวกับ การพัฒนาสูตรอาหารเสริม การเลือกวัตถุดิบอาหารเสริม เพื่อบำรุงสุขภาพ ในด้านต่างๆ เช่น บำรุงผิว บำรุงสายตา ลดน้ำหนัก

การทาน Acai Berry Powder

โพสต์โดย peeya_pgi » พุธ เม.ย. 06, 2022 5:15 pm

สวัสดีค่ะ

อยากทราบขนาดการทาน Acai Berry Powder ใน 1วัน ว่าควรทานที่ขนาดเท่าไหร่ค่ะ
และสามารถละลายน้ำได้หรือไม่ หรือวิธีการทานอย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ
peeya_pgi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การทาน Acai Berry Powder

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 11, 2022 10:34 pm

สวัสดีคะ

กลุ่มที่เป็นผงจากผลไม้โดยตรง ที่ไม่ได้มีการสกัด สามารถทานได้เหมือนผลไม้ คือ ไม่ได้มีจำกัดปริมาณ เพราะเป็นการนำผลไม้ มาแปรรูปให้เป็นผงแห้ง เท่านั้นคะ

โดยปกติการรับประทานผลไม้แต่ละชนิด แนะนำ 5-10กรัม ต่อวัน แต่ทานต่อเนื่องทุกวัน

สามารถละลายน้ำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง อาหารเสริม เพื่อสุขภาพ