สูตรบำรุงผม

วิตามินบีมีกี่ชนิด แบบกินแบบทาแบบฉีดใช่อันเดียวกันไหม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

วิตามินบีมีกี่ชนิด แบบกินแบบทาแบบฉีดใช่อันเดียวกันไหม

โพสต์โดย moo741018 » อังคาร พ.ค. 24, 2022 8:53 pm

วิตามินบีมีกี่ชนิดแบบกิน,ทา,ฉีดใช่แบบเดียวกันไหมครับ?
วิตามินบีมีกี่ชนิดมีหลายแบบ
ขอชื่อ
วิตามินแบบทาทั้ง8ชนิด? ขอชื่อวิตามินบีรวมแบบทา?

1 (Vitamin B1) Thiamine
วิตามินบี2 (Vitamin B2)
ชื่ชRiboflavin หรือ Vitamin G
วิตามินบี3 (Vitamin B3)
Niacin
วิตามินบี5 (Vitamin B5)
ชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Pantothenate หรือ Pantothenic acid (กรดแพนโทเทนิก)
วิตามินบี6 (Vitamin B6)
ชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Pyridoxine
วิตามินบี7 (Vitamin B7)
ชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Biotin หรือ Vitamin H
วิตามินบี9 (Vitamin B9)
ชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Folate หรือ Folic acid (กรดฟอริก)
วิตามินบี12 (Vitamin B12)
ชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Cobalamin หรือ Cyanocobalamin
moo741018

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม