ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การละลาย Retinal

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การละลาย Retinal

โพสต์โดย kookkaiiip » ศุกร์ ธ.ค. 02, 2022 10:28 am

Retinal 0.1%

LipidSoft Lite 1% สามารถทำละลายได้ไหมค่ะ

หรือยกตัวอย่างสารใดที่เป็นตัวทำละลายได้เหมาะสมบ้างค่ะ

kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การละลาย Retinal

โพสต์โดย kookkaiiip » เสาร์ ธ.ค. 03, 2022 11:44 am

สอบถามเพิ่มเติมอีกข้อนะคะ

1.ใช้ ActiveProtec OX 1% กับ ActiveProtec UV 1% เพียงพอต่อการปกป้อง Retinaldehyde ไหมค่ะ

2.ไม่อยากใช้ Protec SQ เนื่องจากมีสีเหลืองเข้ม พอจะมีตัวใดทดแทนได้บ้างค่ะ

kookkaiiip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: การละลาย Retinal

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2022 7:41 pm

สวัสดีคะ

แนะนำใช้เป็น Retinal-EZ™ (Stabilized Water Dispersible Retinal) แทนคะ

สามารถใช้  ActiveProtec OX 1% กับ ActiveProtec UV 1% ได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง