ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

lycopene 95% ใช้ใน cosmetics ได้มั้ยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

lycopene 95% ใช้ใน cosmetics ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย aphisitk63 » พุธ พ.ค. 17, 2023 10:40 am

Tomato Extract (Lycopene 95%)

อยากทราบว่าใช้ใน cosmetics ได้มั้ยครับ

และก็สามารถนำไปเป็นส่วนผสมของsun screenได้หรือไม่ ละลายในวัฏภาคไหน สุดท้ายคือเจือจางด้วยอะไรได้ครับ

พอมี ref พวก paper ไหมเกี่ยวกับเปอร์เซ็นสำหรับ sunscreen และ cos หากมีรบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

aphisitk63

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: lycopene 95% ใช้ใน cosmetics ได้มั้ยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 28, 2023 10:27 am

สวัสดีคะ

ไม่แนะนำคะ

สาเหตุเนื่องจากสีของ Lycopene เป็นสีแดงเข้ม ทำให้เครื่องสำอางไม่น่าใช้

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง