ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการใช้สีลง Lip และการทำสเปรย์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการใช้สีลง Lip และการทำสเปรย์

โพสต์โดย dorothy-pop » จันทร์ เม.ย. 22, 2024 11:53 am

สวัสดีค่ะ

1. รบกวนปรึกษาเรื่องสีลงสินค้า Lip & cheek เนื้อ Liquid และ Balm (W/O) อยากได้สีที่ค่อนข้างสเตนติดทน ได้ลองใช้สี ReadyMix™ D&C Red No.6 Lake (Oil Based) , ReadyMix™ D&C Red No.28 Lake 

ปรับกับสีขาว ดำ เหลือง ReadyMix™ White (Polyglyceryl-2 Triisostearate Base) ,ReadyMix™ Iron Oxides Black (Polyglyceryl-2 Triisostearate Based) และ ReadyMix™ Iron Oxides Yellow (Polyglyceryl-2 Triisostearate Based) 

ปรับจนได้สีเนื้อที่พอใจค่ะ แต่พอลองทาสีตามสีเนื้อ แต่พอลองดูสีที่ทิ้งสเตนไว้ จะเป็นโทนชมพูม่วง ชมพูบานเย็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่ทราบเพราะเม็ดสีที่อยู่ในนั้นด้วยใช่ไหมคะ หรือต้องปรับสีอื่นร่วมด้วย

และถ้าเปลี่ยนเป็นสีละลายน้ำจะเหมาะกว่าไหมคะ ที่ดูไว้มีสี WaterMix™ Red (Iron Oxides Red), WaterMix™ Yellow (Iron Oxides Yellow), WaterMix™ Black, WaterMix™ Bright Red (CI 12490), WaterMix™ Bright Yellow (CI 11680)ไม่ทราบสี watermix กับสี watermix bright ต่างกันยังไงคะ 

อยากได้สีที่ทาและสีที่ติดสเตนตรงตามเนื้อสีค่ะ รบกวนช่วยแนะนำได้ไหมคะ 

2. มีสินค้า Facial spray ใส่ glitter ให้หน้าดูฉ่ำวาวค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำสารที่ช่วย hold glitter ไม่ให้  glitter ตกค่ะ โดยมีลองใช้สาร MakeGlow™ Liquid ค่ะ 

ขอบคุณค่ะ 

dorothy-pop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง