ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

ขอคำแนะนำค่ะ สูตรบำรุงผิว (และขอแจ้งลบกระทู้ซ้ำ)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำค่ะ สูตรบำรุงผิว (และขอแจ้งลบกระทู้ซ้ำ)

โพสต์โดย being.benz27 » จันทร์ ม.ค. 09, 2017 3:07 pm

ขอแจ้งลบกระทู้ซ้ำก่อนหน้าด้วยนะคะ กระทู้เมื่อ วันพุธ ม.ค. 04, 2017 3:54 pm
1.ขอคำแนะนำค่ะ สูตรบำรุงผิวลดริ้วรอยยกกระชับผิวและปรับผิวกระจ่างใส
1.น้ำกลั่น 74%
2.Wakame Extract (Brown Sea Weed) 3%
3.Cell-Energy™ (Adenosine) 2%
4.Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 2%
5.Hydrolyzed Milk (Casein) Protein 2%
6.beta glucan 5%
7.Ethyl Ascorbic acid 3%
8.สารสกัดมะหาด (Oxyresveratrol) 5%
9.Rice Vitamin 2%
9.Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
10.Pro Polymer™ (Gel Maker) 1%
อยากขอคำแนะนำค่ะว่าตัวไหนควรตัดออก หรือมีตัวไหนดีกว่าแนะนำค่ะ
สภาพผิว 35 มีริ้วรอยและแก้มเริ่มไม่กระชับ สภาพผิว ผิวผสมค่ะ มีสิวเสี้ยนทีโซนและมีสิวอุดตันเล็กน้อย1-3เม็ดก่อนมีประจำเดือน
2.ขอสูตรสำหรับผิวรอบดวงตาค่ะ มีริ้วรอยเส้นๆใต้ตา ถุงใต้ตาดูไม่กระชับ ผิวเปลือกตาดุยับและเหียวๆแห้งๆค่ะ ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
being.benz27

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: ขอคำแนะนำค่ะ สูตรบำรุงผิว (และขอแจ้งลบกระทู้ซ้ำ)

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 10, 2017 8:06 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำเพิ่มเติม Safe-B3 5% ในสูตร เพื่อช่วยบำรุงให้ผิวแข็งแรง ร่วมกับส่วนผสมอื่นๆคะ

สูตรเหมาะสมแล้วคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
ขอบคุณคะ
staff

จำนวนสูตร:

Re: ขอคำแนะนำค่ะ สูตรบำรุงผิว (และขอแจ้งลบกระทู้ซ้ำ)

โพสต์โดย being.benz27 » พุธ ม.ค. 11, 2017 5:47 pm

:D :D :D ขอบคุณมากๆเลยค่ะ รักที่นี้จริงๆ 8-)

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย being.benz27 » พุธ ม.ค. 11, 2017 5:51 pm

เอ๋ ขอบโทษค่ะ จากสูตรมีตัวนี้อยู่ Ethyl Ascorbic acid (3-O-Ethyl Ascorbic acid)
ห้ามใช้กับ Vitamin B3 ใช่ไหมค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ 

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2017 10:03 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานขออภัยอย่างสูงคะ

ถูกต้องคะ ห้ามใช้ร่วมกันคะ

หากท่านสมาชิกได้ทำการผสมแล้ว กรุณาแจ้งปริมาณส่วนผสมที่นำมาผสม ที่ care@myskinrecipes.com โดยทางเจ้าหน้าที่ลูกค้าสัมพันธ์ จะออก voucher คืนเงินส่วนผสมที่เสียหาย ที่เกิดจากการแนะนำที่ผิดพลาดให้คะ

ขอบคุณคะ
ขอบคุณคะ
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X