ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

Poloxamer 184และPoloxamer 407 ทำสูตรคลีนซิ่ง วอเตอร์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Poloxamer 184และPoloxamer 407 ทำสูตรคลีนซิ่ง วอเตอร์

โพสต์โดย feereepae » เสาร์ เม.ย. 08, 2017 10:02 am

คำถาม
1.มีความแตกต่างกันยังไงครับระหว่างPoloxamer 184และPoloxamer 407 มีคุณสมบัติเหมือนกันรึเปล่าครับ หากจะนำมาใช้ในสูตรCleansing Water

2.มีความแตกต่างจากMakeUp-Washรึเปล่าครับในด้านการทำงาน การทำความสะอาด ประสิทธิภาพ การระคายเคือง และเป็นmicellaเหมือนกันรึเปล่าครับ

3.สามารถนำมาใช้ร่วมกับสูตรCleansing Water ได้มั้ยครับ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการทำความสะอาดมากยิ่งขึ้น และลดอาการแสบตา
สูตรCleansing Water
Coco Wash 3-5%
MakeUp-Wash 3-5%
emollient เช่น glycerin, Butylene Glycol 5-10%
น้ำ [ส่วนที่เหลือ]
Poloxamer 184หรือPoloxamer 407 ต้องใช้ปริมาณแนะนำเท่าไหร่ครับ

4.ทำไมหน้าเว็ปมีข้อมูลเพิ่มเติมน้อยมากครับ(ช่วยพัฒนาข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ)
feereepae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: Poloxamer 184และPoloxamer 407 ทำสูตรคลีนซิ่ง วอเตอร์

โพสต์โดย staff » อังคาร เม.ย. 11, 2017 4:24 am

สวัสดีคะ

1. มีความแตกต่างกันคะ หากทำ Cleansing Water กรุณาเลือกใช้ Poloxamer 184 เท่านั้นคะ

2. การทำงาน ทำงานด้วยกลไกเดียวกันคะ แต่ประสิทธิภาพ ผิวสัมผัส และการระคายเคือง มีความแตกต่างกัน เนื่องจากเป็นคนละสารกัน ทั้งนี้ ทีมงานไม่สามารถบอกได้ในด้านประสิทธิภาพ ผิวสัมผัส และการระคายเคือง เนื่องจากทางผู้ผลิตไม่ได้มีการทำการทดสอบเปรียบเทียบกัน ท่านสมาชิกจะต้องทำการทดลองในสูตรคะ

3. เรียนแนะนำ ใช้เพียง อย่างเดียว ก็เพียงพอคะ ไม่จำเป็นต้องใช้ร่วมกันคะ Poloxamer 184 ทดลองใช้ที่ 3% คะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X