ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

รบกวนตอบคำถามหน๋อยครับ lift-now ผสมในขั้นตอนไหน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตอบคำถามหน๋อยครับ lift-now ผสมในขั้นตอนไหน

โพสต์โดย wonderscream » ศุกร์ ต.ค. 13, 2017 12:52 am

อยากทราบว่าลิปนาวผสมในขั้นตอนไหนครับ_
wonderscream

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: รบกวนตอบคำถามหน๋อยครับ lift-now ผสมในขั้นตอนไหน

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 16, 2017 10:34 pm

สวัสดีคะ

หากสูตรมีการใช้ความร้อน ให้ผสมในขั้นตอนสุดท้าย ปั่นให้เข้ากับเนื้อสูตรคะ

หากสูตรไม่ได้ใช้ความร้อน สามารถผสมเข้ากับส่วนของน้ำ ในขั้นตอนใดๆ ได้เลยคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X