ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

สอบถามน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์

โพสต์โดย pongkrub » จันทร์ ธ.ค. 25, 2017 1:54 pm

อยากทราบว่าในการทำน้ำหอมฉีดตัว
สามารถใช้สูตร นี้ได้ไหมครับ
- หัวน้ำหอม 25%
- LipidSoft Dry 75%

หรือสามารถใช้อะไร แทนตัว แอลกอฮอล์ ได้บ้างครับ โดยที่ยังให้ความรู้สึก เบาสบายเหมือน น้ำหอมที่ผสมแอลกอฮอล์ ครับ

ขอบคุณมากครับ
pongkrub

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: สอบถามน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 26, 2017 12:16 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกต้องทดลองว่า LipidSoft Dry จะสามารถละลายเข้ากับ หัวน้ำหอม ที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ได้หรือไม่คะ โดยหากละลายเข้ากันได้ เมื่อผสมเข้ากัน จะต้องใส แต่หากเกิดความขุ่น แสดงว่าไม่สามารถละลายได้ LipidSoft Dry ไม่มีความสามารถในการละลายได้เหมือนกับ Ethyl Alcohol คะ

หากทดสอบแล้วไม่สามารถละลายเข้ากันไดด้ แนะนำให้ใช้ Reed Diffuser Base แทนคะ เนื่องจากจะสามารถระเหยได้ โดยความเร็วในการระเหยใกล้เคียงกับ Ethyl Alcohol คะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

X