ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

การใส่กลิ่นในnatural oil

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

การใส่กลิ่นในnatural oil

โพสต์โดย panukamatae » พฤหัสฯ. มิ.ย. 28, 2018 12:05 pm

เนื่องจากซื้อ ตัว Olive Oil (Extra virgin ) มาจากทางเว็บนี้ค่ะ แต่อยากแต่งกลิ่นให้มีกลิ่นของน้ำมันมะกอก อย่างที่เราไปซื้อพวกครีมอาบน้ำตามห้างน่ะค่ะ อยากได้กลิ่นแบบมะกอกๆ รบกวนทางเว็บแนะนำผลิตภัณฑ์ที่จะสามารถเติมหรือแต่งกลิ่นให้ได้เหมือนกับพวกกลิ่นมะกอกเหมือน คสอ.ในห้างสรรพสินค้าน่ะค่ะ และอัตราการใช้ให้หน่อยค่ะ เพราะใช้แล้วมันสดชืนดีค่ะ อีกอย่างไม่มีความรู้เรื่องกลิ่นนี้เลยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
panukamatae

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: การใส่กลิ่นในnatural oil

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 01, 2018 6:22 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถเติมน้ำหอม ลงในสูตรได้เลยคะ โดยแนะนำทดสอบที่ 0.5-1.0% คะ

ทั้งนี้ หากต้องการเน้นความเป็นธรรมชาติ สามารถเลือกใช้ Essential Oil (น้ำมันหอมระเหย) แทน ที่อัตราเริ่มต้นที่ 0.5-1.0% เช่นกันคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

X