ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

วิธีทำ reed diffuser

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

วิธีทำ reed diffuser

โพสต์โดย duckbyjumjimbeautiful » พฤหัสฯ. ก.ค. 12, 2018 12:10 am

สวัสดีค่ะ

1.สนใจจะสั่งอุปกรณ์+วัตถุดิบ สำหรับทำ reed diffuser ค่ะ
ไม่ทราบว่า จะต้องสั่งอะไรบ้างคะ รบกวนช่วย list มาให้หน่อยค่ะ จะกดสั่งตามที่แนะนำเลยค่ะ

2. เมื่อได้อุปกรณ์+วัตถุดิบมาครบแล้ว มีวิธีการทำสอนด้วยไหมคะ รบกวนขอช่องทางด้วยค่ะ

3. เห็นทางเวปไซต์มีกลิ่นให้เลือกมากมาย ทั้งกลิ่นเดี่ยว และกลิ่นผสม อยากทราบว่าถ้าเราอยากได้กลิ่นที่เป็นเอกลักษณ์ ไม่ซ้ำกับกลิ่นที่มีขายอยู่แล้วนั้น เราสามารถเอากลิ่นที่ผสมแล้วไปกับผสมเพิ่มกับกลิ่นเดี่ยวๆได้อีกไหมคะ
duckbyjumjimbeautiful

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: วิธีทำ reed diffuser

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 20, 2018 8:30 am

สวัสดีคะ

1. ใช้ Reed Diffuser Base ในสัดส่วนประมาณ 70% และน้ำหอม ประมาณ 30% คะ อัตราส่วนนี้ ปรับขึ้นลง ตามความเข้มของกลิ่นที่ต้องการคะ

2. ไม่มีคะ ขออภัยคะ มีช่องทางเดียวคือทางนี้คะ

3. สามารถนำกลิ่นต่างๆมาผสมได้ตามที่ต้องการคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

X