สูตรบำรุงผม

ขอสูตรค่ะ แพ้ง่ายมากถึงมากที่สุด แชมพู สบู่เหลวอาบน้ำ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรค่ะ แพ้ง่ายมากถึงมากที่สุด แชมพู สบู่เหลวอาบน้ำ

โพสต์โดย bee_very_lovely » เสาร์ ธ.ค. 17, 2016 11:56 pm

ส่วนตัวแล้วเป็นคนที่แพ้ง่ายมากถึงมากที่สุด แชมพู สบู่เหลวอาบน้ำ ใช้เรื่อยเปื่อยไม่ได้เลยค่ะ เลยอยากจะขอสูตรตามนี้ค่ะ

1. สูตรแชมพูแบบแชมพูยี่ห้อน่ารัก

2. สูตรสบู่เหลวอาบน้ำของ Dermapon ฝาเขียว (ฝาสีอื่นใช้แล้วแพ้)

3. สูตรโฟมล้างหน้าแบบเซนกะหรือเพอร์เฟ็ควิปของชิเซโด้ค่ะ

ทุกวันนี้เราใช้สามอย่างนี้ในการล้างเท่านั้น เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นไม่ได้ เพราะจะแพ้ เลยอยากจะขอสูตรมาทำเองเพราะเป็นคนใช้เยอะและใช้ร่วมกันแฟนเราก็เลยทำให้ต้องซื้อบ่อยและซื้อจำนวนมากๆ ค่าใช้จ่ายเลยสูงก็เลยอยากทำใช้เองค่ะ

ขอบคุณค่ะ
bee_very_lovely

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรค่ะ แพ้ง่ายมากถึงมากที่สุด แชมพู สบู่เหลวอาบน้ำ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2016 4:42 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำ เลือกใช้

Sulfate Free Shampoo Base (pH 7, Clear, Foaming)

Sulfate Free No-Tear Shampoo Base (pH 6, Clear, Foaming)

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม