ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

น้ำหอม Warm Vanilla Sugar (Bath & Body Works)

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

น้ำหอม Warm Vanilla Sugar (Bath & Body Works)

โพสต์โดย windows7corei3 » พฤหัสฯ. ธ.ค. 29, 2016 3:03 pm

ผมสั่งซื้อน้ำหอมกลิ่น Warm Vanilla Sugar (Bath & Body Works)ขนาด 500mlมา แล้วเปิดดมดู ปรากฏว่ามีกลิ่นขมๆคิดว่าเป็นเพราะเข้มข้นจมูกเลยเพี๊ยน แต่ลองใส่ในสบู่เหลวเพียง 1% กลับพบว่าไม่มีกลิ่นอะไรเลยแต่มีกลิ่นขมอยู่ ลองที่2%ก็เป็นเหมือนกันเพราะอะไรครับ ผมหยดใส่โดยตรงเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
windows7corei3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำหอม Warm Vanilla Sugar (Bath & Body Works)

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 03, 2017 3:17 pm

สวัสดีคะ

หากท่านสมาชิกพบว่า น้ำหอมที่ได้ กลิ่นไม่เหมือนเดิมกับ lot ที่เคยสั่งซื้อ สามารถแจ้งที่ care@bescents.com เพื่อขอส่งสินค้ากลับมาตรวจสอบ และหากพบปัญหา ทางบริษัทจะเปลี่ยนสินค้าให้ใหม่คะ

วิธีการเติมน้ำหอมในสูตรใดๆ สามารถเติมได้ในขั้นตอนสุดท้ายที่ไม่มีความร้อน คนหรือปั่นให้กระจายทั่วสูตรคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม