ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ทำไม flavor ที่ใช้เป็นส่วนผมสในลิปบาล์มถึงแยกขั้นจากกัน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ทำไม flavor ที่ใช้เป็นส่วนผมสในลิปบาล์มถึงแยกขั้นจากกัน

โพสต์โดย pimteera-pim » พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2017 7:00 pm

อยากทราบสาหาตุว่าทำไม flavor ถึงแยกขั้นออกจากส่วนผมสของลิปบาล์ม หลังจาดใส่ส่วยผสมทั้งหมดแล้ว เบาไฟเท flavor ตามลงไปในอัตรา 3 หยดต่อหลอด แล้วรอให้ส่วนผสมเย็นตัวลงตัว falvor ไม่แข็งตัวด้วย มันแยกขั้นเหมือนน้ำกับน้ำมันเลย อยากทราบว่าพอมีวิธีแก้ไขไหมคะ
pimteera-pim

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำไม flavor ที่ใช้เป็นส่วนผมสในลิปบาล์มถึงแยกขั้นจากกัน

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2017 8:13 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่ทราบองค์ประกอบสูตรของท่านสมาชิก จึงไม่สามารถแนะนำการปรับสูตรเดิมได้ จึงขออนุญาติเรียนแนะนำ ใช้ Water Balm™ ทำหน้าที่ประสาน Flavor ให้เข้ากับ เนื้อบาล์ม คะ โดยกรุณาใช้ Water Balm™ 3-5% ละลายเข้ากับเนื้อสูตร ในช่วงที่กำลังร้อนและยังเหลวอยู่ ให้เติม Flavor ตามที่ต้องการ ปั่นหรือคนให้เข้ากัน ในช่วงที่กำลังเย็นลงและเซ็ตตัว ให้คนหรือปั่นความเร็วต่ำอยู่เสมอ เพื่อให้เนื้อสูตรเซ็ตตัวได้อย่างสม่ำเสมอเท่ากันทั่วสูตรคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม