สูตรบำรุงผม

สอบถามค่า pH ของแชมพูและครีมนวดผมหน่อยค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามค่า pH ของแชมพูและครีมนวดผมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย aom_natthakan » พุธ เม.ย. 19, 2017 5:00 pm

ขอสอบถามหน่อยค่า ว่า ค่าpH ของแชมพูและครีมนวดผม ตามมาตรฐานเครื่องสำอาง มีค่าเท่าไหร่ค่ะ
(ที่เคยทราบ มาตรฐาน มอก. pH 4.5-8)
แล้วถ้าเป็นครีมบำรุงเส้นผมแบบไม่ต้องล้างออก ต้องอ้างอิงกับมาตรฐานตัวไหนค่ะ ค่า pH เป็นเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
aom_natthakan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามค่า pH ของแชมพูและครีมนวดผมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 21, 2017 7:45 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ pH ช่วง 4.5-6 จะเหมาะกับผิวและเส้นผมที่สุดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามค่า pH ของแชมพูและครีมนวดผมหน่อยค่ะ

โพสต์โดย aom_natthakan » พุธ เม.ย. 26, 2017 4:15 pm

ขอบคุณค่ะ

แต่ถ้า pH 4.0 มันจะมีผลต่อหนังศรีษะ หรือเส้นผมไหมค่ะ
(ค่าpH นี้เป็นครีมบำรุงเส้นผมแบบไม่ต้องล้างออก)
aom_natthakan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม