ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถามเกี่ยวกับ Ceramide 2 ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถามเกี่ยวกับ Ceramide 2 ครับ

โพสต์โดย wisediq » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 5:01 pm

Ceramide2 นี่ควรต้องใช้ร่วมกับ Cholesterol เหมือนกับ CeraTouch ไหมครับ ถ้าควรใช้ร่วมกันจริงๆมีน้ำมันชนิดอื่นที่เอามาใช้แทน Cholesterol ได้ไหมครับ เพราะ Cholesterol ค่อนข้างยุ่งยากที่ต้องใช้ความร้อน 150 องศาในการผสมน่ะครับ
wisediq

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: ถามเกี่ยวกับ Ceramide 2 ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 09, 2019 8:35 pm

สวัสดีคะ

มีผลการวิจัย ยืนยันว่า การใช้ Ceramide ร่วมกับ Cholesterol และ Phytosphingosine จะทำงานร่วมกันและให้ประสิทธิภาพดีที่สุดคะ เนื่องจากทั้ง 3 ส่วน เป็นองค์ประกอบสำคัญของชั้นผิวที่มีสุขภาพดีคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง