ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย siiziieme » อาทิตย์ พ.ค. 13, 2018 5:23 am

อายุ 30 ผิวผสมขาดน้ำ เริ่มมีริ้วรอย กับรอยสิวฮอโมนช่วงทีโซน ผิวไม่สม่ำเสมอ อยากได้ความชุ่มชื่นลดรอยสิว ผิวกระจ่างใส ผสมสูตรนี้ได้ไหมคะ
ขอทราบวิธีผสมหน่อยค่ะ

1.GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
2.Safe-B3™(Vitamin B3, Niacinamide) 5%
3.Pal-GHK,Pal-GQPR(Matrixyl 3000)
8%
4.Rice Vitamin 2%
5.Laurocapram(Water Soluble penetration enhancer) 2%
6.Xanthan Gum (ชนิดเจลใส, เนื้อธรรมดา)1%
7.Lavender Water (Lavandula Angustifolia)73%
siiziieme

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย siiziieme » อาทิตย์ พ.ค. 13, 2018 5:28 am

ขาดอีก 5% ในสูตร เผื่อ ใส่ B3 เพิ่มค่ะ เห็นสูตรแจ้งว่าใส่ได้ถึง 10%
siiziieme

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 16, 2018 7:38 pm

สวัสดีคะ

รอยสิว เป็นรอยแดง หรือรอยดำ คะ เป็นสิวพึ่งหายหรือหายนานแล้วคะ ปัจจุบันยังเป็นสิวอักเสบขึ้นมาต่อเนื่องหรือไม่คะ หรือว่ารักษาสิวอักเสบจนสามารถควบคุมได้แล้วคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย siiziieme » พุธ พ.ค. 16, 2018 10:47 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

รอยสิว เป็นรอยแดง หรือรอยดำ คะ เป็นสิวพึ่งหายหรือหายนานแล้วคะ ปัจจุบันยังเป็นสิวอักเสบขึ้นมาต่อเนื่องหรือไม่คะ หรือว่ารักษาสิวอักเสบจนสามารถควบคุมได้แล้วคะ

รอยดำค่ะ เป็นเฉพาะก่อนเป็นประจำเดือนค่ะ แต่เป็นทุกเดือน ถ้าปกติไม่ค่อยขึ้นค่ะ
siiziieme

จำนวนสูตร:

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 19, 2018 9:28 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

สำหรับ Safe-B3 ทีมงานไม่แนะนำให้เพิ่มเป็น 10% แล้วคะ เนื่องจากปัจจุบันยังไม่มีผลการวิจัยอิสระที่ยืนยันชัดเจนว่า การใช้ที่ 10% มีประสิทธิภาพสูงกว่าที่ 5% แม้ว่ามีหลากหลายแบรนด์เลือกใช้ที่ 10% คะ

ทีมงานแนะนำให้เพิ่มเติม Vitamin B5 1% จะทำให้สูตรสมบูรณ์ขึ้น กว่าการเพิ่ม Safe-B3 คะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

X