ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ - กรุณาอ่านก่อนตั้งคำถาม

เบสผสมน้ำหอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

เบสผสมน้ำหอม

โพสต์โดย brava034 » อาทิตย์ ส.ค. 19, 2018 10:10 pm

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามเบสที่ใช้ผสมน้ำหอมค่ะว่า น้ำหอมแบรนด์สามารถผสมกับ Glycerin (Vegetable) 99.5% หรือ Olive Oil (Extra Virgin) ได้ไหมคะ คือตอนแรกเข้าใจว่าทางร้านขายแบบสำเร็จรูปเลยไม่ได้ซื้อเบสสำหรับผสมมา แต่ยังมีผลิตภัณฑ์ที่กล่าวถึงด้านบนเหลืออยู่จากที่ซื้อครั้งก่อนๆค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถใช้สินค้าตัวใดผสมได้คะ และใช้สัดส่วนเท่าไรคะ

ขอบคุณค่ะ
brava034

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร:

Re: เบสผสมน้ำหอม

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 22, 2018 9:59 pm

สวัสดีคะ

น้ำหอมส่วนใหญ่ ไม่ สามารถผสมเข้ากับ Glycerin ได้คะ

น้ำหอมส่วนใหญ่ สามารถ ผสมเข้ากับน้ำมันต่างๆ ซึ่งรวมถึง Olive Oil ได้คะ

ทั้งนี้ ทีมงานเรียนแจ้งว่า ข้อมูลดังกล่าวเป็นแค่ ข้อมูลส่วนใหญ่ เท่านั้น ไม่ได้หมายถึง น้ำหอมทุกชนิด จะต้องเข้ากับ หรือไม่เข้ากับ ได้ สาเหตุเนื่องจาก ในน้ำหอมมีองค์ประกอบมากมาย ซึ่งแต่ละตัวมีลักษณะการละลาย(หรือการเข้ากัน) ที่แตกต่างกันคะ
ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร:

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

X