ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sunscreen​ เจลใส​ สอบถามเรื่องตัวทำเจลในน้ำมันครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Sunscreen​ เจลใส​ สอบถามเรื่องตัวทำเจลในน้ำมันครับ

โพสต์โดย mr_tong_er » อังคาร มิ.ย. 06, 2023 2:42 pm

ตัวอย่างสูตร

1.OMC 8%

2. Octocrylene 4%

3.Octisalate​ 5%

4.hectorite​ 10%

5.Isododecane​ qs

ปัญหาคือ​ มันไม่เป็นเจลให้​ มีสารตัวอื่นอีกไหมครับ

mr_tong_er

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sunscreen​ เจลใส​ สอบถามเรื่องตัวทำเจลในน้ำมันครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มิ.ย. 18, 2023 6:43 pm

สวัสดีคะ

เลือก Oil Gel สำเร็จรูป ทำหน้าที่เป็นเบส ของสูตร คะ

เช่น

Isononyl Isononanoate Gel

C12-15 alkyl benzoate Gel

สูตรจะเหลือแค่นี้คะ

1.OMC 8%

2. Octocrylene 4%

3.Octisalate​ 5%

4. Oil Gel ชนิดที่เลือก ให้ครบ 100%

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง