ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม ข้อมูล CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphate)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม ข้อมูล CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphate)

โพสต์โดย sakul_wudangzhan » พุธ ก.ย. 20, 2023 11:33 am

CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphate) สอบถามดังนี้ครับ 

1. กระจ่ายตัวในน้ำไม่ได้ละลายเหมือน Pro Polymer™ (Gel Maker) ใช่ไหมครับ 

2. ในส่วนหน้าข้อมูลบอกว่าปั่นใน phase น้ำ แต่ ในส่วนเทคนิคบอกว่าผสมในส่วนของน้ำมัน สรุปว่าต้องผสมใน phase ไหนครับ น้ำหรือน้ำมัน 

3. จะได้เนื้อขาวขุ่นตรงใจครับ แล้วเนื้อ จะนุ่มลื่นไหมครับ เนื้อสัมผัสเป็นอย่างไร 

sakul_wudangzhan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม ข้อมูล CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphat

โพสต์โดย sakul_wudangzhan » พุธ ก.ย. 20, 2023 11:57 am

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ  เซรั่มผมเป็นสูตรน้ำไม่มีน้ำมัน จะมีไฮยาลูรอน 5 %  เมื่อผมขึ้นเนื้อเซรั่มได้แล้ว  เจ้า CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphate) ตัวนี้ผมสามารถนำมาใส่ในขั้นตอนสุดท้ายได้ไหมครับ 

sakul_wudangzhan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถาม ข้อมูล CreamThick™ (Hydroxypropyl Starch Phosphat

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 08, 2023 11:18 pm

สวัสดีคะ

กระจายตัวในน้ำ สามารถใช้ความร้อนได้คะ

เมื่อกระจายตัวแล้วจะได้เนื้อครีมขาว คะ

สามารถเติมในขั้นตอนสุดท้ายได้ แต่ควรใช้ความร้อนช่วยในการกระจายตัวคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง