วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามเรื่องส่วนผสมที่เข้ากันได้

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามเรื่องส่วนผสมที่เข้ากันได้

โพสต์โดย nuttinee.k » จันทร์ พ.ค. 13, 2024 12:31 pm

รบกวนพี่ทีมงานช่วยดูส่วนผสมให้หน่อยค่ะ

1. Licorice 

2. Gluco Bright 

3. Extreme-B3 

4. Glass Moist 

5. Witch Hazel 

6. Allantion 0.5%

7. Vit E 

8. MOIST24 

9. Phenoxyethanol SA (eq. Optiphen Plus) 1% (สารกันเสีย)

10. Disodium EDTA 0.2% = 0.2g (ตัวจับประจุ)

11. น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ (Purified Water, TDS Limit 1ppm) 

ส่วนผสมทั้งหมดนี้ สามารถผสมด้วยกันได้ทุกตัวไหมค่ะ มีตัวไหนหาผสมด้วยกันไหมค่ะ
สอบถามเพื่อความแน่ใจค่ะ

nuttinee.k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์