วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย mgm0478 » เสาร์ ก.พ. 03, 2018 2:35 pm

อยากทำโฟมล้างหน้าตัวนี้ค่ะ รบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ
ผิวผสมค่ะ มันทรีโซน แก้มขาดน้ำค่ะ
Aqua, glycerin, Myristic Acid, Potassium Cocoyl Glycinate,
Potassium Hydroxide,Sodium Laureth Suffate, stearic acid,
Lauric Acid,Lauramide DEA , Glycol Distearate, Polysorbate 80,
PEG-7 Glyceryl Cocoate, TEA-Cocoyl Glutamate, PEG-60 Hydrogenated Castor Oil,
Phenoxyethanol,Fragrance, Disodium EDTA, Citrus Limon Fruit Extract,
Citrus Grandis Fruit Extract, Salix Alba Bark Extract, Melissa Officinails Leaf Extract,
Origanum Vulgare Leaf Extract
mgm0478

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ก.พ. 07, 2018 1:53 pm

สวัสดีคะ

จากลักษณะสูตร สูตรจะมีค่า pH สูง มีความเป็นด่าง แบะไม่เหมาะสำหรับการใช้ล้างหน้า เนื่องจากความเป็นด่าง จะทำให้ผิวแห้ง โดยเมื่อใช้ล้างผิวผสม หรือผิวมัน จะยิ่งกระตุ้นให้ผิวเกิดความสมดุลมากยิ่งขึ้นในระยะยาว สังเกตุได้จาก เมื่อล้างแล้วจะรู้สึกว่าผิวตึงๆ เนื่องจากถูกล้างเอาไขมันธรรมชาติของผิวออกไปหมดจาก Potassium Hydroxide คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์