วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สุตรด้วยค่ะ จะทำLiquid lipstick formula

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สุตรด้วยค่ะ จะทำLiquid lipstick formula

โพสต์โดย r.secretheart » พุธ มี.ค. 07, 2018 11:23 am

1.Isododecane 54.6%
2.Trimethylsiloxysilicate 17%
3.Dimethicone 15%
4.Bentone Gel 5%
5.Synthetic Fluorphlogopite 3%
6.Synthetic Beeswax 2%
7.Fumed Silica 2.5%
8.Tocopheryl Acetate 0.2%
9.Caprylyl Glycol ,Hexylene Glycol, Phenoxyethanol 0.2%

อยากให้เนื้อติดทนแต่ไม่แห้งไปค่ะ แล้วจำเป็นต้องใส่ทั้ง9ตัวนี้หรือสามารถลดหรือปรับใช้ตัวไหนแทนได้บ้างคะ
พอดีจะทำงานนำเสนออาจารย์และกำลังจะตัดสินใจสั่งซื้อสารที่นี่ ยังไงรบกวนแนะนำด้วยนะคะ
r.secretheart

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สุตรด้วยค่ะ จะทำLiquid lipstick formula

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 11, 2018 7:14 pm

สวัสดีคะ

จากสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้งมา เป็นสูตรที่ครบถ้วน และควรใช้ทุกตัวในการผสมคะ

บริษัทมีจำหน่ายทุกรายการทั้ง 9 ข้อคะ

สำหรับ 7. Fumed Silica กรุณาเลือกใช้ Oil-Fix คะ เป็นสารกลุ่มเดียวกันคะ

สำหรับ 9. สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

สูตรยังขาดสีนะคะ กรุณาเลือกสีในหมวด

ReadyMix Color หากไม่มีเครื่องบด หรือเครื่องปั่นรอบสูง (Homogenizer)

Pigment Color หากมีเครื่องบดสี , เครื่องปั่นรอบสูง
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์