ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แนะนำเพิ่มเติม Cleaning Water ด้วยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แนะนำเพิ่มเติม Cleaning Water ด้วยครับ

โพสต์โดย i8i0i8i » พฤหัสฯ. พ.ย. 16, 2023 6:40 pm

สวัสดีครับพี่ๆทีมงาน   ขอสอบถามเป็นดังนี้ครับ

สูตรที่ 1 Cleaning Water

1.  Polox-Mix               15 %

2.  Butylene Glycol      10 %

3.  Glycerin                    7 %

4.  Sodium PCA              1 %

5.  Allantoin                  .2 %

6.  Disodium EDTA         .2 %

7.  Water                   65.6  %      (เป็นน้ำดื่มที่ขายในห้าง  ไม่ได้เป็นน้ำแร่)

8.  Eye Preserved            1 %

รวมเป็น       100  %

วิธีทำ

1.   นำ 1 + 2 + 3 + 4 +5 + 6 + 7  เข้าด้วยกัน   แล้ว เติม  8  เป็น ขั้นตอนสุดท้าย

คำถาม

1.  ไม่ทราบว่าพอมีอะไรแนะนำ  เพิ่มเติมเข้าไปในสูตรหรือว่าตัดทิ้ง  ของส่วนผสมสูตรนี้  มีหรือเปล่าครับ

2.  ข้อนี้สำคัญครับ   ครั้งต่อไปถ้ามีสูตรใหม่ขี้นมาสอบถามเกี่ยวกับ  Cleaning Water   ให้สอบถามในกระทู้เดิมนี้   หรือ ว่าให้ตั้ง

กระทู้ ใหม่ครับ                                                                                                                                                                                                       

ขอบคุณพี่ทีมงานครับ

i8i0i8i

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แนะนำเพิ่มเติม Cleaning Water ด้วยครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ย. 21, 2023 7:25 am

สวัสดีคะ

สามารถผสมได้คะ

น้ำดื่ม ถ้าซื้อ ให้เลือก น้ำ RO นะคะ

หากเป็นสูตรเดียวกัน เป็นคำถามต่อเนื่อง กรุณาถามในกระทู้เดิมนี้ได้เลยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

Re: แนะนำเพิ่มเติม Cleaning Water ด้วยครับ

โพสต์โดย i8i0i8i » พุธ พ.ย. 22, 2023 7:27 pm

ขอบคุณพี่ๆทีมงานมากครับ  ขอบคุณครับ

i8i0i8i

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง