Lemon Fiber (90% Fiber, 10x Water Binding)
ไฟเบอร์จากมะนาว ช่วยลดน้ำหนัก
Lemon Fiber (90% Fiber, 10x Water Binding)
ไฟเบอร์จากมะนาว ช่วยลดน้ำหนัก
เลมอนไฟเบอร์หรือที่เรียกว่าเพกตินเป็นใยอาหารชนิดหนึ่งที่พบในเปลือก เนื้อ และเมล็ดของเลมอน เป็นไฟเบอร์ชนิดละลายน้ำที่มีประโยชน์ต่อสุขภาพหลายประการ ได้แก่ :
สุขภาพทางเดินอาหาร: เส้นใยมะนาวอาจช่วยปรับปรุงสุขภาพทางเดินอาหารโดยการส่งเสริมการเคลื่อนไหวของลำไส้เป็นประจำ ป้องกันอาการท้องผูกและท้องเสีย
การควบคุมระดับน้ำตาลในเลือด: เส้นใยมะนาวอาจช่วยปรับปรุงการควบคุมระดับน้ำตาลในเลือดโดยชะลอการดูดซึมคาร์โบไฮเดรตและเพิ่มความไวของอินซูลิน
การควบคุมคอเลสเตอรอล: เส้นใยมะนาวอาจช่วยลดระดับคอเลสเตอรอลโดยลดการดูดซึมคอเลสเตอรอลในอาหาร
การควบคุมน้ำหนัก: ไฟเบอร์จากเลมอนอาจช่วยส่งเสริมการลดน้ำหนักโดยลดความอยากอาหาร เพิ่มความรู้สึกอิ่ม และลดปริมาณแคลอรี่
การสนับสนุนระบบภูมิคุ้มกัน: เส้นใยมะนาวอาจช่วยสนับสนุนระบบภูมิคุ้มกันโดยการส่งเสริมการเจริญเติบโตของแบคทีเรียที่มีประโยชน์ในลำไส้
ต้านการอักเสบ: พบว่าเส้นใยมะนาวมีคุณสมบัติต้านการอักเสบ ซึ่งอาจเป็นประโยชน์ต่อการรักษาสภาพต่างๆ เช่น โรคไขข้ออักเสบและโรคข้อเข่าเสื่อม
สุขภาพหัวใจ: เส้นใยมะนาวสามารถลดระดับคอเลสเตอรอลและลดความเสี่ยงของโรคหัวใจ
- ผงสีขาว
- ห้อง (25-40C)
- 24 Months from manufacturing or testing date.
- 5000mg - 10000mg
- 5000mg
- 5000mg - 10000mg
- 5000mg
- ผสมในส่วนของน้ำ สามารถทนความร้อนได้
- ห้ามถูกความร้อนเกิน 80องศา
- 3.00 - 7.00
- กระจายตัวในน้ำ
- -
| Test Name | Specification |
|---|---|
| Moisture | 12% Max |
| Sieve Analysis | Min 90% through 80 mesh |
| Dietary fiber content, including soluble, % | 90% Min |
| Water binding capacity, min g/gw | 1:10 Min |
| Total plate count, CFU/g | 1000 Max |
| Coliforms | Negative in 0.1g |
| E.Coli | Negative in 1.0g |
| Pathogens including salmonella | Negative in 25g |
ตะกร้า
ไม่มีสินค้า