Horsetail Extract
Food
Code: 127458
สมุนไพรที่ได้รับความนิยมเนื่องจากมีปริมาณ ซิลิกา (Silica) สูง และมีคุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ รวมถึงฤทธิ์ขับปัสสาวะ
ประโยชน์ต่อสุขภาพของสารสกัดหญ้าหางม้า (Horsetail Extract)
สารสกัดจากหญ้าหางม้า (Equisetum arvense) เป็นสมุนไพรที่ได้รับความนิยมเนื่องจากมีปริมาณ ซิลิกา (Silica) สูง และมีคุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ รวมถึงฤทธิ์ขับปัสสาวะ ซึ่งให้ประโยชน์ต่อสุขภาพหลายประการ ดังนี้
1. ส่งเสริมสุขภาพกระดูก ผม และเล็บ
- อุดมไปด้วย ซิลิกา ที่ช่วยเสริมสร้างความแข็งแรงของกระดูกและช่วยในการผลิตคอลลาเจน
- อาจช่วยป้องกัน โรคกระดูกพรุน โดยเพิ่มการดูดซึมแคลเซียม
- ทำให้ เส้นผม เล็บ และผิวหนัง แข็งแรง ลดการเปราะบาง
2. ช่วยสมานแผลและบำรุงผิวพรรณ
- มีฤทธิ์ ต้านจุลชีพและต้านการอักเสบ ที่ช่วยเร่งกระบวนการสมานแผล
- อาจช่วยลด ริ้วรอยและชะลอความแก่ของผิว โดยกระตุ้นการผลิตคอลลาเจน
3. มีฤทธิ์ขับปัสสาวะและบำรุงไต
- ทำหน้าที่เป็น ยาขับปัสสาวะตามธรรมชาติ ช่วยลดอาการบวมน้ำ
- อาจช่วย ลดความเสี่ยงของนิ่วในไต โดยช่วยขับสารตกค้างออกจากร่างกายผ่านทางปัสสาวะ
4. ส่งเสริมสุขภาพระบบทางเดินปัสสาวะ
- มีคุณสมบัติในการช่วย ป้องกันและบรรเทาอาการติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ (UTI)
- อาจช่วยลด การระคายเคืองของกระเพาะปัสสาวะ และบำรุงสุขภาพทางเดินปัสสาวะโดยรวม
5. อาจช่วยบรรเทาอาการปวดข้อและเสริมสร้างเนื้อเยื่อเกี่ยวพัน
- มีฤทธิ์ ต้านการอักเสบ ที่อาจช่วยบรรเทาอาการของโรคข้ออักเสบ
- ซิลิกาช่วยส่งเสริมการซ่อมแซม เนื้อเยื่อเกี่ยวพัน เช่น เส้นเอ็นและเอ็นกล้ามเนื้อ
6. มีฤทธิ์ต้านอนุมูลอิสระและต้านการอักเสบ
- มีสารประกอบจาก ฟลาโวนอยด์และฟีนอลิก ที่ช่วยลดความเสียหายจากอนุมูลอิสระ
- อาจช่วยลดความเสี่ยงของ โรคเรื้อรัง เช่น โรคหัวใจและหลอดเลือด
7. ส่งเสริมสุขภาพทางเดินหายใจ
- ใช้ในการแพทย์แผนโบราณเพื่อช่วยบรรเทา อาการไอ หลอดลมอักเสบ และเสมหะติดคอ
8. อาจช่วยควบคุมระดับน้ำตาลในเลือด
- งานวิจัยบางส่วนระบุว่าอาจช่วย ปรับปรุงความไวของอินซูลิน และช่วยควบคุมระดับน้ำตาลในเลือด
9. อาจมีฤทธิ์ต้านจุลชีพและเชื้อรา
- มีคุณสมบัติต้านเชื้อแบคทีเรียและเชื้อรา ซึ่งอาจช่วยป้องกันการติดเชื้อต่าง ๆ
10. อาจช่วยเสริมสร้างการทำงานของสมอง
- มีงานวิจัยที่ระบุว่า ซิลิกา อาจช่วยปกป้องสมองจากภาวะเสื่อมและช่วยเสริมสร้างการทำงานของระบบประสาท
- ผงสีน้ำตาล
- ห้อง (25-40C)
- 24 Months from manufacturing or testing date.
- 50mg - 500mg
- 100mg
- 50mg - 500mg
- 100mg
- ผสมในขั้นตอนสุดท้าย โดยอุณหภูมิของสูตรต้องต่ำกว่า 40°C
- ห้ามถูกความร้อนเกิน 60องศา
- 0.00 - 0.00
- ละลายใน Glycol ชนิดใดๆ, ละลายใน Ethoxydiglycol, ละลายใน Alcohol, กระจายตัวในน้ำ, กระจายตัวครีมหรือเจล
- Oral Care, Cream, Lotion
- -
| Test Name | Specification |
|---|---|
| Appearance | Brown powder |
| Odor | Characteristics |
| Loss on drying | 7% Max |
| Heavy Metals | 10ppm Max |
| As | 1ppm Max |
| Pb | 1ppm Max |
| Cd | 0.3ppm Max |
| Hg | 0.1ppm Max |
| Aflatoxins | 10ppm Max |
| Total Plate Count | 1000CFU/g Max |
| E.Coli | Negative in 10g |
| Salmonella | Negative in 10g |
| Staphylococcus aureus | Negative in 10g |
| Coliform | 10CFU/g Max |
| Yeast and mold | 100CFU/g Max |
ตะกร้า
ไม่มีสินค้า
Subtotal:
0.00
รวมทั้งสิ้น
0.00
THB
Loading Researcher Network details...