Artichoke Extract
ที่ได้มาจากใบ ลำต้น และรากของต้นอาติโช๊ค (Cynara scolymus) มีประโยชน์ต่อสุขภาพมากมาย
สารสกัดอาติโช๊คที่ได้มาจากใบ ลำต้น และรากของต้นอาติโช๊ค (Cynara scolymus) มีประโยชน์ต่อสุขภาพหลายประการ:
-
สุขภาพทางเดินอาหาร : สารสกัดจากอาติโชคเป็นที่รู้กันว่าช่วยในการย่อยอาหารโดยกระตุ้นการผลิตน้ำดี ซึ่งช่วยสลายไขมันและปรับปรุงการดูดซึมสารอาหาร และยังช่วยบรรเทาอาการอาหารไม่ย่อย เช่น ท้องอืดและมีแก๊สในท้องได้ด้วย
-
สุขภาพตับ : สารสกัดประกอบด้วยสารประกอบ เช่น ไซนาริน และซิลีมาริน ซึ่งมีผลในการป้องกันตับ สารประกอบเหล่านี้ช่วยล้างพิษในตับ ส่งเสริมการสร้างเซลล์ตับใหม่ และปรับปรุงการทำงานของตับโดยรวม
-
การจัดการคอเลสเตอรอล : สารสกัดจากอาร์ติโชคสามารถช่วยลดระดับคอเลสเตอรอลชนิดไม่ดี (LDL) และเพิ่มระดับคอเลสเตอรอลชนิดดี (HDL) สิ่งนี้เป็นประโยชน์ต่อสุขภาพหัวใจและหลอดเลือดและลดความเสี่ยงของโรคหัวใจ
-
คุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ : อุดมไปด้วยสารต้านอนุมูลอิสระ เช่น เควอซิติน รูติน และกรดแกลลิก สารสกัดจากอาร์ติโชคช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระในร่างกาย ลดความเครียดจากปฏิกิริยาออกซิเดชันและการอักเสบ
-
การควบคุมความดันโลหิต : ปริมาณโพแทสเซียมในสารสกัดจากอาติโช๊คสามารถช่วยควบคุมความดันโลหิตโดยการปรับสมดุลผลกระทบของโซเดียมในร่างกายและผ่อนคลายหลอดเลือด
-
การจัดการน้ำหนัก : สารสกัดจากอาติโช๊คสามารถช่วยควบคุมน้ำหนักได้ โดยการปรับปรุงการย่อยอาหารและส่งเสริมการเผาผลาญไขมัน นอกจากนี้ยังอาจช่วยลดความอยากอาหารและสนับสนุนระบบการเผาผลาญที่ดีอีกด้วย
-
การควบคุมน้ำตาลในเลือด : การศึกษาบางชิ้นแนะนำว่าสารสกัดจากอาติโช๊คสามารถช่วยควบคุมระดับน้ำตาลในเลือดได้ ทำให้เป็นประโยชน์สำหรับผู้ป่วยโรคเบาหวานหรือผู้ที่มีความเสี่ยงต่อการเกิดภาวะนี้
-
สุขภาพผิว : สารต้านอนุมูลอิสระในสารสกัดจากอาติโช๊คสามารถเป็นประโยชน์ต่อสุขภาพผิวโดยการป้องกันความเสียหายจากสิ่งแวดล้อม ลดสัญญาณแห่งวัย และส่งเสริมสุขภาพผิวที่ดี
-
ฤทธิ์ต้านการอักเสบ : สารสกัดอาติโช๊คมีคุณสมบัติต้านการอักเสบซึ่งสามารถช่วยลดการอักเสบในร่างกายและบรรเทาอาการอักเสบเช่นโรคข้ออักเสบ
-
การสนับสนุนระบบภูมิคุ้มกัน : วิตามินและแร่ธาตุในสารสกัดอาติโชค เช่น วิตามินซีและแมกนีเซียม สนับสนุนระบบภูมิคุ้มกันที่แข็งแรงและความเป็นอยู่โดยรวม
- ผงสีน้ำตาล
- ห้อง (25-40C)
- 24 Months from manufacturing or testing date.
- ผสมในส่วนของน้ำมัน สามารถทนความร้อนได้
- ห้ามถูกความร้อนเกิน 80องศา
- 3.00 - 9.00
- ละลายใน Glycol ชนิดใดๆ, ละลายใน Ethoxydiglycol, ละลายใน Alcohol, กระจายตัวในน้ำ
- Oral Care, Cream, Lotion
- -
| Test Name | Specification |
|---|---|
| Appearance | Brown powder |
| Extraction ratio | 30:1 |
| Odor | Characteristics |
| Mesh Size | 100% pass 80 mesh |
| Loss on drying | 7.0% Max |
| Heavy Metals | 10ppm Max |
| As | 1ppm Max |
| Pb | 1ppm Max |
| Cd | 0.3ppm Max |
| Hg | 0.1ppm Max |
| Aflatoxins | 10ppm Max |
| Total Plate Count | 1000CFU/g Max |
| E.Coli | Negative in 10g |
| Salmonella | Negative in 10g |
| Staphylococcus aureus | Negative in 10g |
| Coliform | 10CFU/g Max |
| Yeast and mold | 10CFU/g Max |
ตะกร้า
ไม่มีสินค้า