Pure-NAD+™ (Nicotinamide Adenine Dinucleotide)
เมื่อทาเฉพาะที่ NAD+ ได้รับการเสนอแนะว่ามีประโยชน์ที่เป็นไปได้หลายประการสำหรับผิว เนื่องจากมีส่วนเกี่ยวข้องในการผลิตพลังงานของเซลล์และวิถีทางชีวเคมีต่างๆ
Nicotinamide adenine dinucleotide (NAD+) เป็นโคเอ็นไซม์ที่พบในเซลล์ที่มีชีวิตทั้งหมด ซึ่งมีบทบาทสำคัญในกระบวนการเผาผลาญต่างๆ เมื่อทาเฉพาะที่ NAD+ ได้รับการเสนอแนะว่ามีประโยชน์หลายประการสำหรับผิว เนื่องจากมีส่วนเกี่ยวข้องในการผลิตพลังงานของเซลล์และวิถีทางชีวเคมีต่างๆ ประโยชน์ที่เป็นไปได้บางประการของ NAD+ เฉพาะที่ ได้แก่:
การต่อต้านวัย: NAD+ เกี่ยวข้องกับการเผาผลาญของเซลล์และการผลิตพลังงาน และมีบทบาทในกลไกการซ่อมแซม DNA ด้วยการสนับสนุนการทำงานของเซลล์และกระบวนการซ่อมแซม NAD+ เฉพาะที่อาจช่วยลดสัญญาณแห่งวัย เช่น ริ้วรอย ริ้วรอย และสีผิวที่ไม่สม่ำเสมอ
การเสริมเกราะป้องกันผิวหนัง: NAD+ ได้รับการแนะนำเพื่อเพิ่มการทำงานของเกราะป้องกันตามธรรมชาติของผิวหนัง ช่วยรักษาความชุ่มชื้นและป้องกันความเครียดจากสิ่งแวดล้อม สิ่งนี้สามารถช่วยให้ผิวมีสุขภาพดีและยืดหยุ่นมากขึ้น
คุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ: NAD+ มีคุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ ซึ่งหมายความว่าสามารถช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระที่เป็นอันตรายซึ่งส่งผลต่อความเสียหายของผิวหนังและความชรา ด้วยการขจัดอนุมูลอิสระ NAD+ เฉพาะที่อาจช่วยปกป้องผิวจากความเครียดจากปฏิกิริยาออกซิเดชั่นและรักษารูปลักษณ์อ่อนเยาว์
การซ่อมแซมและการฟื้นฟู: NAD+ เกี่ยวข้องกับกระบวนการซ่อมแซมและฟื้นฟูเซลล์ต่างๆ รวมถึงการซ่อมแซม DNA และการทำงานของไมโตคอนเดรีย ด้วยการสนับสนุนกระบวนการเหล่านี้ NAD+ เฉพาะที่อาจส่งเสริมการซ่อมแซมผิว การต่ออายุ และสุขภาพผิวโดยรวม
ผลต้านการอักเสบ: งานวิจัยบางชิ้นชี้ให้เห็นว่า NAD+ อาจมีคุณสมบัติต้านการอักเสบ ซึ่งสามารถช่วยสงบและบรรเทาสภาพผิวที่ระคายเคืองหรืออักเสบ เช่น สิว กลาก หรือโรซาเซีย


อ้างอิงงานวิจัย:
Massudi et al., 2012, Cell Paper Title: "Age-associated changes in oxidative stress and NAD+ metabolism in human skin"
Buonocore et al., 2019, Clinical, Cosmetic and Investigational Dermatology Paper Title: "Increasing the Regenerative Potential of the Skin by Topical Application of Nicotinamide Adenine Dinucleotide"
Gambichler et al., 2013, Skin Pharmacology and Physiology Paper Title: "Significantly enhanced wound healing in diabetic mice by topical application of nicotinamide adenine dinucleotide"
Felsten et al., 2019, Oxidative Medicine and Cellular Longevity Paper Title: "Topical Nicotinamide Adenine Dinucleotide (NAD+) Prevents Skin Keratinocyte Stem Cell Depletion and Premature Senescence"
Hashizume et al., 2020, Scientific Reports Paper Title: "Nicotinamide adenine dinucleotide ameliorates skin photoaging via antioxidative and anti-inflammatory pathways"
Dong et al., 2021, Journal of Cosmetic Dermatology Paper Title: "Topical application of nicotinamide adenine dinucleotide (NAD+) suppresses melanogenesis in B16 melanoma cells and reconstructed human epidermis"
การใช้งาน: ใช้ในสูตรเครื่องสำอางต่อต้านวัย
วิธีการผสม: ผสมในขั้นตอนน้ำ
อัตราการใช้: 1-2%
ลักษณะผลิตภัณฑ์: ผงสีขาว
ความสามารถในการละลาย: สามารถละลายในน้ำได้
การเก็บรักษา : สามารถเก็บได้ที่อุณหภูมิห้อง แต่ปิดขวดให้สนิท และปิดผนึกไม่ให้โดนแสงแดดหรือความร้อนโดยตรง สินค้ามีอายุไม่ต่ำกว่า 2 ปี
INCI : Nicotinamide adenine dinucleotide
- ผงสีขาว
- ห้อง (25-40C)
- 24 Months from manufacturing or testing date.
- 0.10% - 2.00%
- 2.00%
- ผสมในขั้นตอนสุดท้าย โดยอุณหภูมิของสูตรต้องต่ำกว่า 40°C
- ห้ามถูกความร้อนเกิน 40องศา
- 3.50 - 6.50
- ละลายในน้ำ
- Cream, Toner, Serum
- -
| Test Name | Specification |
|---|---|
| Appearance | White or off-white powder |
| pH value of solution (10g/L) | 2.0-5.0 |
| Sulfates | Not more than 300 ppm |
| Iron | Not more than 20 ppm |
| Arsenic | Not more than 0.5 ppm |
| Heavy metals | Not more than 10 ppm |
| Cadmium (Cd) | Not more than 0.5 ppm |
| Lead (Pb) | Not more than 0.5 ppm |
| Mercury (Hg) | Not more than 0.5 ppm |
| Residual solvents (Ethanol) | Not more than 0.5% |
| Loss on drying | Not more than 8% |
| Total plate count | Maximum 1000cfu/g |
| Molds and yeasts | Maximum 25 CFU/g |
| Coliform | Negative/10g |
| Staphylococcus aureus | Negative/10g |
| Pseudomonas aeruginasa | Negative/10g |
| Assay (HPLC) | Not less than 98.0% |
| Purity (HPLC) | Not less than 99.0% |
ตะกร้า
ไม่มีสินค้า