Cinnamon (Bark) Extract สารสกัดจาก ซินนาม่อน อบเชย
อบเชยเป็นพืชสมุนไพรที่อุดมไปด้วยสารโพลีฟีนอล (Polyphenolics) ที่ใช้ในแพทย์แผนจีนมายาวนานและเชื่อว่าอาจส่งผลดีต่อระดับน้ำตาลในเลือด ทั้งนี้ มีการศึกษาวิจัยหลายชิ้นแสดงให้เห็นว่า การรับประทานอบเชยหรือสารสกัดจากอบเชยอาจช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือด
Cinnamon (Bark) Extract สารสกัดจาก ซินนาม่อน อบเชย
อบเชยเป็นพืชสมุนไพรที่อุดมไปด้วยสารโพลีฟีนอล (Polyphenolics) ที่ใช้ในแพทย์แผนจีนมายาวนานและเชื่อว่าอาจส่งผลดีต่อระดับน้ำตาลในเลือด ทั้งนี้ มีการศึกษาวิจัยหลายชิ้นแสดงให้เห็นว่า การรับประทานอบเชยหรือสารสกัดจากอบเชยอาจช่วยลดระดับน้ำตาลในเลือดของผู้ป่วยโรคเบาหวานประเภทที่ 2 และผู้ที่เสี่ยงต่อการเป็นโรคเบาหวานได้
- ผงสีน้ำตาล
- ห้อง (25-40C)
- 24 Months from manufacturing or testing date.
- 250mg - 1000mg
- 500mg
- 250mg - 1000mg
- 500mg
- ผสมในขั้นตอนสุดท้าย โดยอุณหภูมิของสูตรต้องต่ำกว่า 40°C
- ห้ามถูกความร้อนเกิน 40องศา
- 3.50 - 6.50
- ละลายใน Glycol ชนิดใดๆ, ละลายใน Alcohol, ละลายใน DMSO (Dimethyl Sulfoxide)
- -
| Test Name | Specification |
|---|---|
| Appearance | Brown powder |
| Extraction ratio | 10:1 |
| Odor | Characteristics |
| Mesh Size | 100% pass 80 mesh |
| Loss on drying | 7.0% Max |
| Heavy Metals | 10ppm Max |
| As | 1ppm Max |
| Pb | 1ppm Max |
| Cd | 0.3ppm Max |
| Hg | 0.1ppm Max |
| Aflatoxins | 10ppm Max |
| Total Plate Count | 1000CFU/g Max |
| E.Coli | Negative in 10g |
| Salmonella | Negative in 10g |
| Staphylococcus aureus | Negative in 10g |
| Coliform | 10CFU/g Max |
| Yeast and mold | 100CFU/g Max |
ตะกร้า
ไม่มีสินค้า